Mô tả
Lactobacillus crispatus là loài lên men đồng hình và là thành viên chiếm ưu thế trong hệ vi sinh âm đạo khỏe mạnh ở nhiều phụ nữ, nơi nó duy trì môi trường pH thấp thông qua sản xuất axit lactic và loại trừ cạnh tranh các tác nhân gây bệnh.
Được cung cấp dưới dạng bột đông khô với khả năng sống từ 50 đến 300 tỷ CFU trên gam khi xuất xưởng. Loài này sản xuất cả đồng phân D-lactic và L-lactic axit, với sự tạo thành hydro peroxide ở nhiều chủng góp phần vào sự ổn định của hệ vi sinh âm đạo.
Bột chảy tự do màu trắng ngà đến be nhạt với nốt lên men nhẹ. Kích thước hạt phù hợp cho viên nang âm đạo, viên nang uống, sachet và sản phẩm hệ vi sinh dùng ngoài.
Chúng tôi cung cấp Lactobacillus crispatus cấp thực phẩm từ các nhà sản xuất tại Trung Quốc có chứng nhận ISO 22000, FSSC 22000, Halal, Kosher và các chứng nhận khác liên quan đến sản xuất chủng lợi khuẩn.
Các loại phổ biến trên thị trường bao gồm bột đông khô 50, 100 và 300 tỷ CFU trên gam, premix cho viên nang âm đạo và viên đặt, các loại viên nang uống cho hỗ trợ tiết niệu sinh dục toàn thân và bột cấp mỹ phẩm cho hệ vi sinh dùng ngoài. Giao hàng số lượng lớn và lô MOQ giảm với COA theo từng lô bao gồm số lượng sống, nhận dạng chủng, độ ẩm, kim loại nặng và bảng vi sinh gây bệnh.
Giới thiệu
Lactobacillus crispatus lần đầu tiên được mô tả vào năm 1953 và được công nhận là thành viên xác định của hệ vi sinh âm đạo Loại Trạng Thái Cộng Đồng I thông qua công trình giải trình tự mang tính bước ngoặt vào những năm 2000. Các chủng tham chiếu bao gồm ATCC 33820 và một số chủng thương mại độc quyền được sử dụng trong các sản phẩm sức khỏe âm đạo.
Sản xuất công nghiệp sử dụng môi trường độc quyền gốc MRS trong điều kiện kỵ khí được tối ưu hóa cho các phân lập từ vị trí âm đạo, với thu hoạch sinh khối, pha trộn chất bảo vệ đông lạnh và đông khô. Premix cho viên nang âm đạo và viên đặt được sản xuất dưới kiểm soát tải lượng sinh học nghiêm ngặt để hỗ trợ các yêu cầu pháp lý của sản phẩm chăm sóc thân mật.
Tình trạng pháp lý bao gồm đăng ký Giả Định An Toàn Đủ Điều Kiện tại Liên minh châu Âu, thông báo GRAS với FDA đối với các chủng dùng đường uống cụ thể và đưa vào các công thức thiết bị y tế và dược phẩm được phê duyệt cho ứng dụng âm đạo tại một số thị trường.
Bằng chứng lâm sàng hỗ trợ việc sử dụng trong phòng ngừa viêm âm đạo do vi khuẩn tái phát, hỗ trợ bổ trợ nhiễm trùng đường tiết niệu và duy trì thành phần hệ vi sinh âm đạo khỏe mạnh thông qua cả đường âm đạo và đường uống.
Nơi sử dụng
- Viên nang, viên đặt và viên đạn lợi khuẩn âm đạo
- Viên nang uống hỗ trợ hệ vi sinh tiết niệu sinh dục
- Công thức hỗ trợ sức khỏe phụ nữ và bệnh viêm âm đạo do vi khuẩn
- Bổ sung hỗ trợ thai kỳ và sau sinh
- Sản phẩm mỹ phẩm và chăm sóc thân mật hệ vi sinh dùng ngoài
- Bổ sung sức khỏe đường tiết niệu
- Tổ hợp lợi khuẩn sức khỏe phụ nữ đa chủng
- Công thức synbiotic với prebiotic nhắm vào âm đạo
- Ứng dụng postbiotic và tế bào tyndall hóa dùng ngoài
Dữ liệu kỹ thuật
| Chỉ tiêu | Tiêu chuẩn |
|---|---|
| Hình thức | Bột chảy tự do màu trắng ngà đến be nhạt |
| Số lượng tế bào sống | ≥ 100 tỷ CFU/g (loại 50B, 100B, 300B) |
| Nhận dạng chủng | Xác nhận bằng giải trình tự 16S rRNA |
| Độ ẩm (mất khối lượng khi sấy) | ≤ 5,0% |
| Kích thước hạt | ≥ 95% lọt qua rây 80 mesh |
| Kim loại nặng (tính theo Pb) | ≤ 1 mg/kg |
| Arsenic | ≤ 0,5 mg/kg |
| Salmonella | Không có trong 25 g |
| E. coli | Không có trong 10 g |
| Staphylococcus aureus | Không có trong 10 g |
| Nấm men và nấm mốc | ≤ 50 CFU/g |
| Hạn sử dụng | 18 đến 24 tháng kể từ ngày sản xuất trong điều kiện bảo quản khuyến nghị |
| Bảo quản | −18 °C kín; 2 đến 8 °C sau khi mở |
Sẵn sàng trao đổi nghiêm túc?
Gửi cho chúng tôi thông số và yêu cầu của Quý khách. Chúng tôi sẽ phản hồi với tồn kho và giá cả trong 24 giờ.
