Mô tả
Dứa (Ananas comosus) được chế biến thành các hạt lựu và khối đồng đều và sấy đông khô để bảo tồn màu sắc tươi sáng, hương vị ngọt-chua và hương nhiệt đới của quả tươi.
Các miếng xốp màu vàng nhạt đến vàng kim với hương dứa đậm đặc và hương vị ngọt-chua cô đặc. Kết cấu giòn trong các ứng dụng khô và tái cấp ẩm nhanh chóng trong các ứng dụng ướt.
Chúng tôi cung cấp Dứa Sấy Đông Khô cấp thực phẩm từ các nhà sản xuất tại Trung Quốc sở hữu các chứng nhận ISO, Halal, Kosher và các chứng nhận khác liên quan đến sản phẩm và quy trình sản xuất.
Các định dạng phổ biến trên thị trường gồm hạt lựu 6 đến 10 mm, khối lớn 10 đến 15 mm, lát vòng và bột nghiền từ các mảnh vỡ. Ưu tiên các giống Smooth Cayenne và MD2 được đáp ứng khi nguồn cung cho phép.
Vận chuyển số lượng lớn và lô MOQ giảm. COA theo từng lô bao gồm độ ẩm, hàm lượng đường, độ axit và vi sinh.
Giới thiệu
Dứa là một trong những loại trái cây nhiệt đới hàng đầu trong thương mại quốc tế, với Costa Rica, Philippines, Thái Lan và Brazil dẫn đầu sản xuất xuất khẩu. Sấy đông khô tạo ra định dạng ổn định trên kệ lâu dài hỗ trợ chuỗi cung ứng toàn cầu và tính sẵn có quanh năm.
Các enzyme bromelain trong dứa tươi phần lớn bị vô hiệu hóa trong quá trình sấy đông khô, loại bỏ vấn đề enzyme tiêu hóa ảnh hưởng đến dứa tươi trong các ứng dụng sữa và protein.
Tính axit tự nhiên của dứa hỗ trợ bảo tồn hương vị qua sấy đông khô và đóng góp vào tính chất ngọt-chua tươi sáng của thành phẩm. Các hợp chất hương được bảo tồn tốt qua quy trình nhẹ nhàng.
Dứa giàu vitamin C và mangan tự nhiên, và định dạng sấy đông khô giữ lại về cơ bản đầy đủ hàm lượng vitamin C bất chấp việc tiếp xúc với không khí kéo dài trong quá trình sấy.
Nơi sử dụng
- Phụ liệu ngũ cốc bữa sáng và topping granola
- Trail mix nhiệt đới và hỗn hợp đồ ăn vặt
- Phụ liệu bánh nướng trong muffin, bánh ngọt và bánh ngọt nướng
- Topping sữa chua và tráng miệng sữa
- Công thức bột sinh tố và shake protein
- Hỗn hợp trà và thành phần trà thảo mộc
- Bánh kẹo và đồ ăn vặt phủ sô cô la
- Ứng dụng dịch vụ ăn uống phong cách Hawaii và nhiệt đới
Dữ liệu kỹ thuật
| Chỉ tiêu | Quy cách |
|---|---|
| Cảm quan | Các miếng xốp màu vàng nhạt đến vàng kim |
| Độ ẩm | ≤ 4,0% |
| Đường (bổ sung) | 0% hoặc theo quy cách của khách hàng |
| Độ axit (theo citric) | 1,5% đến 3,0% |
| Tỷ trọng đổ đống | 0,15 đến 0,30 g/cm³ |
| Kích thước miếng | 6 đến 10 mm hoặc theo quy cách của khách hàng |
| Tổng số khuẩn lạc | ≤ 10.000 cfu/g |
| Nấm men và nấm mốc | ≤ 100 cfu/g |
| Salmonella | Âm tính trong 25g |
Sẵn sàng trao đổi nghiêm túc?
Gửi cho chúng tôi thông số và yêu cầu của Quý khách. Chúng tôi sẽ phản hồi với tồn kho và giá cả trong 24 giờ.
